Chương trình “Vì đàn em thân yêu” đã trao tặng 210 suất quà tặng các em thiếu nhi; trao 50 suất quà tặng 50 gia đình thôn 9, xã Cư Króa có hoàn cảnh khó khăn
Mùa vải năm nay, các thương lái vào tận vườn thu mua với mức giá dao động từ 45.000 đồng đến hơn 60.000 đồng/kg (tăng gấp đôi so với năm trước), nhưng người trồng vải vẫn kém vui.
Nhắc đến hai chị em Trần Thị Thu Hoài (16 tuổi) và Trần Thị Lan Anh (14 tuổi), người dân thôn 6, xã Ea Lai (huyện M’Drắk) không khỏi xót xa, thương cảm.
Với vai trò nòng cốt trong tập hợp, phát huy sức mạnh khối đại đoàn kết toàn dân tộc, thời gian qua, ủy ban MTTQ Việt Nam các cấp huyện M’Drắk đã làm tốt công tác huy động nguồn lực xã hội chung tay chăm lo cho người nghèo.
Căn nhà Tình nghĩa đầu tiên tại huyện M’Drắk theo Đề án hỗ trợ xây dựng 1.200 căn nhà ở cho hộ nghèo, hộ gia đình chính sách, đồng bào dân tộc thiểu số do Bộ Công an phối hợp với tỉnh Đắk Lắk triển khai đã hoàn thành.
Trong hai ngày Quốc tang 25 và 26/7, các cơ quan, tổ chức trên địa bàn tỉnh treo cờ rủ tưởng nhớ Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng. Các tầng lớp nhân dân đã bày tỏ niềm thương tiếc, lòng kính trọng người lãnh đạo đặc biệt xuất sắc của Đảng, suốt cuộc đời vì nước vì dân; cũng như chăm chú theo dõi lễ viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng qua sóng phát thanh, truyền hình...
Ngay khi về địa bàn, thanh niên tình nguyện đã tích cực tham gia làm đường điện thắp sáng, sửa chữa điện cho hộ nghèo; làm đường hoa khu dân cư, phát quang, dọn dẹp vệ sinh các tuyến đường; tổ chức ôn tập hè và tổ chức sân chơi cho thiếu nhi...
Thấm nhuần đạo lý “Uống nước nhớ nguồn”, những năm qua Đảng bộ, chính quyền và nhân dân các dân tộc tỉnh Đắk Lắk luôn dành sự quan tâm đặc biệt, triển khai nhiều hoạt động chăm lo cho Mẹ Việt Nam Anh hùng, các thương binh, bệnh binh, gia đình liệt sĩ, người có công với cách mạng.