Sáng 5/6, tại Chương trình Cà phê - Kết nối lần thứ 100, Hội Doanh nhân Tp. Buôn Ma Thuột (BEA) đã chính thực ra mắt 100 xe đạp đường phố để triển khai thực hiện Dịch vụ “Xe đạp Trải nghiệm BEAgo”.
Hàng loạt thông tin dự án lớn và những chủ đầu tư bất động sản quy mô bị cơ quan chức năng “điểm mặt chỉ tên” đang làm rúng động toàn cảnh thị trường nhà đất các đô thị lớn. Qua đó, yêu cầu lập nghiêm lại quy hoạch đất ở đô thị đã được đặt ra, và với những đô thị đang trên đà định hình phát triển như TP. Buôn Ma Thuột, vấn đề xem ra lại càng cấp thiết!
Ngày 24-9, huyện Ea Kar đã có buổi làm việc với Tập đoàn Tân Á Đại Thành (Hà Nội) về phương án quy hoạnh sơ bộ đối với Dự án Khu đô thị trung tâm hành chính mới Ea Kar.
Trong hai ngày Quốc tang 25 và 26/7, các cơ quan, tổ chức trên địa bàn tỉnh treo cờ rủ tưởng nhớ Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng. Các tầng lớp nhân dân đã bày tỏ niềm thương tiếc, lòng kính trọng người lãnh đạo đặc biệt xuất sắc của Đảng, suốt cuộc đời vì nước vì dân; cũng như chăm chú theo dõi lễ viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng qua sóng phát thanh, truyền hình...
Ngay khi về địa bàn, thanh niên tình nguyện đã tích cực tham gia làm đường điện thắp sáng, sửa chữa điện cho hộ nghèo; làm đường hoa khu dân cư, phát quang, dọn dẹp vệ sinh các tuyến đường; tổ chức ôn tập hè và tổ chức sân chơi cho thiếu nhi...
Thấm nhuần đạo lý “Uống nước nhớ nguồn”, những năm qua Đảng bộ, chính quyền và nhân dân các dân tộc tỉnh Đắk Lắk luôn dành sự quan tâm đặc biệt, triển khai nhiều hoạt động chăm lo cho Mẹ Việt Nam Anh hùng, các thương binh, bệnh binh, gia đình liệt sĩ, người có công với cách mạng.