Phòng Nông nghiệp và Phát triển nông thôn (NN-PTNT) huyện Lắk cho biết, do ảnh hưởng áp thấp nhiệt đới và cơn bão số 2, nhiều diện tích cây trồng trên địa bàn huyện bị ảnh hưởng nặng.
Đồ án điều chỉnh quy hoạch chung thị trấn Liên Sơn (huyện Lắk) đến năm 2035 vừa được công bố là cơ sở, tiền đề quan trọng để địa phương xây dựng đô thị theo hướng hiện đại, bền vững, giàu bản sắc gắn với không gian kiến trúc đặc trưng vùng Tây Nguyên.
Ban Chỉ huy phòng, chống thiên và tìm kiếm cứu nạn tỉnh cho biết, trong các ngày từ 18 - 22/7, trên địa bàn tỉnh đã xảy ra mưa vừa, có nơi mưa to, với lượng mưa cả đợt trung bình đạt từ 60 – 80 mm, nhất là khu vực huyện Lắk ghi nhận mưa lớn hơn, từ 147,2 – 194,8 mm.
Trong hai ngày Quốc tang 25 và 26/7, các cơ quan, tổ chức trên địa bàn tỉnh treo cờ rủ tưởng nhớ Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng. Các tầng lớp nhân dân đã bày tỏ niềm thương tiếc, lòng kính trọng người lãnh đạo đặc biệt xuất sắc của Đảng, suốt cuộc đời vì nước vì dân; cũng như chăm chú theo dõi lễ viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng qua sóng phát thanh, truyền hình...
Ngay khi về địa bàn, thanh niên tình nguyện đã tích cực tham gia làm đường điện thắp sáng, sửa chữa điện cho hộ nghèo; làm đường hoa khu dân cư, phát quang, dọn dẹp vệ sinh các tuyến đường; tổ chức ôn tập hè và tổ chức sân chơi cho thiếu nhi...
Thấm nhuần đạo lý “Uống nước nhớ nguồn”, những năm qua Đảng bộ, chính quyền và nhân dân các dân tộc tỉnh Đắk Lắk luôn dành sự quan tâm đặc biệt, triển khai nhiều hoạt động chăm lo cho Mẹ Việt Nam Anh hùng, các thương binh, bệnh binh, gia đình liệt sĩ, người có công với cách mạng.