Sáng 26/7, Tỉnh ủy, HĐND, UBND, Ủy ban MTTQ Việt Nam tỉnh trang trọng tổ chức Lễ viếng các anh hùng liệt sĩ nhân dịp kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh – Liệt sĩ
Phát huy truyền thống, đạo lý “Uống nước nhớ nguồn”, thời gian qua, công tác chăm sóc người có công, gia đình chính sách luôn được các cấp ủy đảng, chính quyền trên địa bàn tỉnh quan tâm, thực hiện với những việc làm thiết thực, ý nghĩa.
Sáng 26/7, UBND tỉnh tổ chức Hội nghị công tác phòng, chống thiên tai và tìm kiếm cứu nạn năm 2023, sơ kết 6 tháng đầu năm 2024 và triển khai nhiệm vụ trọng tâm những tháng cuối năm 2024.
↵
Sáng 25/7, Lễ viếng Tổng Bí thư Ban Chấp hành Trung ương Đảng Cộng sản Việt Nam Nguyễn Phú Trọng được tổ chức trọng thể tại Nhà Tang lễ Quốc gia, số 5 Trần Thánh Tông (Hà Nội) theo nghi thức Quốc tang.
Nhân kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh - Liệt sĩ (27/7/1947 – 27/7/2024), sáng 25/7, Đoàn công tác của Tỉnh ủy, HĐND, UBND, Ủy ban MTTQ Việt Nam tỉnh do Phó Chủ tịch UBND tỉnh H’Yim Kđoh làm Trưởng đoàn đã đến thăm, tặng quà người có công, gia đình chính sách trên địa bàn huyện Ea Kar.
Trong hai ngày Quốc tang 25 và 26/7, các cơ quan, tổ chức trên địa bàn tỉnh treo cờ rủ tưởng nhớ Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng. Các tầng lớp nhân dân đã bày tỏ niềm thương tiếc, lòng kính trọng người lãnh đạo đặc biệt xuất sắc của Đảng, suốt cuộc đời vì nước vì dân; cũng như chăm chú theo dõi lễ viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng qua sóng phát thanh, truyền hình...
Ngay khi về địa bàn, thanh niên tình nguyện đã tích cực tham gia làm đường điện thắp sáng, sửa chữa điện cho hộ nghèo; làm đường hoa khu dân cư, phát quang, dọn dẹp vệ sinh các tuyến đường; tổ chức ôn tập hè và tổ chức sân chơi cho thiếu nhi...
Thấm nhuần đạo lý “Uống nước nhớ nguồn”, những năm qua Đảng bộ, chính quyền và nhân dân các dân tộc tỉnh Đắk Lắk luôn dành sự quan tâm đặc biệt, triển khai nhiều hoạt động chăm lo cho Mẹ Việt Nam Anh hùng, các thương binh, bệnh binh, gia đình liệt sĩ, người có công với cách mạng.