Các cơ quan, đơn vị trên địa bàn huyện Ea Súp đã hỗ trợ 3,3 tỷ đồng để xây dựng nhà ở, mua phương tiện và công cụ sản xuất, giống cây trồng, vật nuôi ở các buôn kết nghĩa
Chưa từng nuôi thủy sản thế nhưng bà Đặng Thanh Hiếu (thôn 3, thị trấn Ea Súp, huyện Ea Súp) đã bước đầu thành công với mô hình nuôi lươn không bùn trong bể lót bạt.
Tại xã Ea Rốk (huyện Ea Súp), Huyện đoàn phối hợp với Đội công tác xã hội trường Đại học Giao thông Vận tải (TP. Hồ Chí Minh) tổ chức ra quân chiến dịch Thanh niên tình nguyện hè năm 2024.
Sau hơn một năm triển khai thực hiện Đề án hỗ trợ nhà ở cho hộ nghèo, hộ cận nghèo, huyện Ea Súp đã hỗ trợ xây mới và sửa chữa nhà ở cho 794 hộ nghèo, hộ cận nghèo, góp phần đảm bảo an sinh xã hội.
Công trình Khu văn hóa thể thao và hạ tầng kỹ thuật phục vụ 5 buôn đồng bào dân tộc thiểu số tại thị trấn Ea Súp, huyện Ea Súp vẫn còn thiếu một số cơ sở vật chất, hạng mục khiến việc sinh hoạt văn hóa, thể thao của người dân gặp nhiều khó khăn.
Trong hai ngày Quốc tang 25 và 26/7, các cơ quan, tổ chức trên địa bàn tỉnh treo cờ rủ tưởng nhớ Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng. Các tầng lớp nhân dân đã bày tỏ niềm thương tiếc, lòng kính trọng người lãnh đạo đặc biệt xuất sắc của Đảng, suốt cuộc đời vì nước vì dân; cũng như chăm chú theo dõi lễ viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng qua sóng phát thanh, truyền hình...
Ngay khi về địa bàn, thanh niên tình nguyện đã tích cực tham gia làm đường điện thắp sáng, sửa chữa điện cho hộ nghèo; làm đường hoa khu dân cư, phát quang, dọn dẹp vệ sinh các tuyến đường; tổ chức ôn tập hè và tổ chức sân chơi cho thiếu nhi...
Thấm nhuần đạo lý “Uống nước nhớ nguồn”, những năm qua Đảng bộ, chính quyền và nhân dân các dân tộc tỉnh Đắk Lắk luôn dành sự quan tâm đặc biệt, triển khai nhiều hoạt động chăm lo cho Mẹ Việt Nam Anh hùng, các thương binh, bệnh binh, gia đình liệt sĩ, người có công với cách mạng.