Công an Phường Tự An (TP. Buôn Ma Thuột) vừa phát hiện và bắt quả tang một đối tượng nam thanh niên có hành vi trồng cây cần sa trái phép trong nhà bằng đèn chiếu sáng.
Tại Kỳ họp thứ Tám, HĐND TP. Buôn Ma Thuột khóa XII, nhiệm kỳ 2021 – 2026, Thượng tá Huỳnh Thanh Bình, Trưởng Công an TP. Buôn Ma Thuột thông tin, tính đến thời điểm hiện tại toàn thành phố có gần 626.000 ô tô, xe máy, xe gắn máy, là địa phương có tỷ lệ phương tiện xe cơ giới đường bộ cao nhất cả tỉnh.
UBND tỉnh vừa có quyết định phê duyệt Đề án tổ chức thực hiện quy định chính sách ưu tiên; tiêu chí xác định đối tượng chuyên gia, nhà khoa học và người có tài năng đặc biệt trong các lĩnh vực cần thu hút làm việc tại các cơ quan chuyên môn và các đơn vị sự nghiệp công lập trực thuộc TP. Buôn Ma Thuột.
Chiều 9/7, Thành ủy Buôn Ma Thuột đã tổ chức Hội nghị Ban Chấp hành Đảng bộ thành phố lần thứ 21 (mở rộng) xem xét cho ý kiến về báo cáo kết quả thực hiện nhiệm vụ 6 tháng đầu năm và chương trình công tác trọng tâm 6 tháng cuối năm 2024.
Chiều 8/7, HĐND TP. Buôn Ma Thuột khóa XII, nhiệm kỳ 2021 – 2026 tổ chức Kỳ họp chuyên đề tháng 7 năm 2024. Bí Thư Thành ủy, Chủ tịch HĐND TP. Buôn Ma Thuột Từ Thái Giang và Phó Chủ tịch HĐND TP. Buôn Ma Thuột Nguyễn Thanh Liêm đồng chủ trì Kỳ họp.
Trong hai ngày Quốc tang 25 và 26/7, các cơ quan, tổ chức trên địa bàn tỉnh treo cờ rủ tưởng nhớ Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng. Các tầng lớp nhân dân đã bày tỏ niềm thương tiếc, lòng kính trọng người lãnh đạo đặc biệt xuất sắc của Đảng, suốt cuộc đời vì nước vì dân; cũng như chăm chú theo dõi lễ viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng qua sóng phát thanh, truyền hình...
Ngay khi về địa bàn, thanh niên tình nguyện đã tích cực tham gia làm đường điện thắp sáng, sửa chữa điện cho hộ nghèo; làm đường hoa khu dân cư, phát quang, dọn dẹp vệ sinh các tuyến đường; tổ chức ôn tập hè và tổ chức sân chơi cho thiếu nhi...
Thấm nhuần đạo lý “Uống nước nhớ nguồn”, những năm qua Đảng bộ, chính quyền và nhân dân các dân tộc tỉnh Đắk Lắk luôn dành sự quan tâm đặc biệt, triển khai nhiều hoạt động chăm lo cho Mẹ Việt Nam Anh hùng, các thương binh, bệnh binh, gia đình liệt sĩ, người có công với cách mạng.