Sáng 26/7, Ban Chỉ huy Quân sự huyện Lắk tổ chức khen thưởng đột xuất cho hai đồng chí dân quân đã có hành động dũng cảm cứu người trong mưa lũ tại xã Nam Ka.
Nằm trong chuỗi các hoạt động tri ân nhân kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh - Liệt sĩ (27/7/1947 – 27/7/2024), Đoàn Thanh niên Bộ Tư lệnh Cảnh sát cơ động và Huyện Đoàn Cư Kuin đã bàn giao các công trình thanh niên trên địa bàn huyện.
Sáng 26/7, lãnh đạo Huyện ủy, HĐND, UBND, Ủy ban MTTQ Việt Nam huyện Krông Năng cùng các cơ quan, ban, ngành, lực lượng vũ trang huyện đã đặt vòng hoa, dâng hương viếng các Anh hùng liệt sĩ.
Nhân kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh - Liệt sĩ (27/7/1947 – 27/7/2024), sáng 26/7, Bộ Tư lệnh Cảnh sát cơ động, Trung đoàn Cảnh sát cơ động Tây Nguyên phối hợp với huyện Cư Kuin tổ chức lễ dâng hoa, dâng hương viếng đài tưởng niệm các anh hùng liệt sĩ tại trung tâm huyện.
Công an Phường Tự An (TP. Buôn Ma Thuột) vừa phát hiện và bắt quả tang một đối tượng nam thanh niên có hành vi trồng cây cần sa trái phép trong nhà bằng đèn chiếu sáng.
Thời gian qua, huyện Krông Bông đã triển khai nhiều việc làm cụ thể, thiết thực nhằm góp phần nâng cao đời sống vật chất, tinh thần cho người có công, đồng thời thể hiện đạo lý “Uống nước nhớ nguồn” của dân tộc.
Đào tạo nghề cho lao động nông thôn luôn được cấp ủy, chính quyền huyện Krông Búk quan tâm nhằm tăng thu nhập, cải thiện cuộc sống cho người dân; qua đó, tạo “đòn bẩy” phát triển kinh tế - xã hội, giảm nghèo bền vững.
Trong hai ngày Quốc tang 25 và 26/7, các cơ quan, tổ chức trên địa bàn tỉnh treo cờ rủ tưởng nhớ Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng. Các tầng lớp nhân dân đã bày tỏ niềm thương tiếc, lòng kính trọng người lãnh đạo đặc biệt xuất sắc của Đảng, suốt cuộc đời vì nước vì dân; cũng như chăm chú theo dõi lễ viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng qua sóng phát thanh, truyền hình...
Ngay khi về địa bàn, thanh niên tình nguyện đã tích cực tham gia làm đường điện thắp sáng, sửa chữa điện cho hộ nghèo; làm đường hoa khu dân cư, phát quang, dọn dẹp vệ sinh các tuyến đường; tổ chức ôn tập hè và tổ chức sân chơi cho thiếu nhi...
Thấm nhuần đạo lý “Uống nước nhớ nguồn”, những năm qua Đảng bộ, chính quyền và nhân dân các dân tộc tỉnh Đắk Lắk luôn dành sự quan tâm đặc biệt, triển khai nhiều hoạt động chăm lo cho Mẹ Việt Nam Anh hùng, các thương binh, bệnh binh, gia đình liệt sĩ, người có công với cách mạng.