Thời gian qua, nhiều tổ chức cơ sở đảng của huyện Krông Pắc đã tập trung tạo nguồn, phát hiện và bồi dưỡng các nhân tố tích cực theo từng lĩnh vực, giúp quần chúng ưu tú sớm được đứng vào hàng ngũ của Đảng.
Chiều 8/7, Ban Thường vụ Huyện ủy Krông Pắc đã tổ chức Hội nghị thông tin tình hình, kết quả thực hiện nhiệm vụ 6 tháng đầu năm 2024 và một số nhiệm vụ trọng tâm trong thời gian tới đến các đồng chí nguyên lãnh đạo tỉnh, nguyên lãnh đạo huyện qua các thời kỳ đang sinh hoạt trên địa bàn huyện.
Sáng 4/7, Ban Thường vụ Huyện ủy Krông Pắc đã tổ chức Hội nghị đối thoại giữa người đứng đầu cấp ủy, chính quyền cấp huyện với bí thư chi bộ, trưởng ban công tác mặt trận, trưởng các thôn, buôn trên địa bàn xã Ea Kênh.
Ngày 1/7, Ban Thường vụ Huyện ủy Krông Pắc đã tổ chức Hội nghị Ban Chấp hành Đảng bộ huyện lần thứ 28 (mở rộng) nhằm sơ kết công tác 6 tháng đầu năm, triển khai nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024.
Với 35 dân tộc anh em và trên 36,5% là đồng bào dân tộc thiểu số (DTTS), việc thực hiện hiệu quả các nghị quyết, chính sách của Đảng và Nhà nước, phát huy tinh thần tự lực, tự cường
Phát huy tính sáng tạo và trí tuệ của đội ngũ cán bộ, chiến sĩ trong lực lượng, Ban Chỉ huy Quân sự xã Ea Kênh (huyện Krông Pắc) đã thực hiện nhiều sáng kiến và áp dụng có hiệu quả vào công tác huấn luyện, sẵn sàng chiến đấu của đơn vị, địa phương.
Theo thống kê số liệu trên hệ thống iGate (Hệ thống một cửa điện tử) từ ngày 1/1 - 14/6, huyện Krông Pắc đang dẫn đầu toàn tỉnh về tỷ lệ hồ sơ thủ tục hành chính (TTHC) trực tuyến với mức 88,32%.
Trong hai ngày Quốc tang 25 và 26/7, các cơ quan, tổ chức trên địa bàn tỉnh treo cờ rủ tưởng nhớ Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng. Các tầng lớp nhân dân đã bày tỏ niềm thương tiếc, lòng kính trọng người lãnh đạo đặc biệt xuất sắc của Đảng, suốt cuộc đời vì nước vì dân; cũng như chăm chú theo dõi lễ viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng qua sóng phát thanh, truyền hình...
Ngay khi về địa bàn, thanh niên tình nguyện đã tích cực tham gia làm đường điện thắp sáng, sửa chữa điện cho hộ nghèo; làm đường hoa khu dân cư, phát quang, dọn dẹp vệ sinh các tuyến đường; tổ chức ôn tập hè và tổ chức sân chơi cho thiếu nhi...
Thấm nhuần đạo lý “Uống nước nhớ nguồn”, những năm qua Đảng bộ, chính quyền và nhân dân các dân tộc tỉnh Đắk Lắk luôn dành sự quan tâm đặc biệt, triển khai nhiều hoạt động chăm lo cho Mẹ Việt Nam Anh hùng, các thương binh, bệnh binh, gia đình liệt sĩ, người có công với cách mạng.