Sáng 26/7, Sở Giao thông vận tải (GTVT) tổ chức Hội nghị tuyên truyền, phổ biến kiến thức về giao thông đường thủy nội địa (ĐTNĐ) cho khoảng 100 đại biểu là chủ phương tiện, người lái tàu, thuyền, đại diện lãnh đạo các địa phương có hệ thống giao thông đường thủy đi qua.
Chủ tịch UBND xã Đắk Liêng (huyện Lắk) Ma Văn Hoàn cho biết, trưa 25/7 lực lượng chức năng và người dân trên địa bàn vừa hỗ trợ đưa thi thể người đàn ông mất tích 3 ngày nay về cho gia đình lo mai táng.
Công an TP. Buôn Ma Thuột vừa ra quyết định khởi tố bị can, lệnh bắt tạm giam đối tượng Phạm Ngọc Mỹ (SN 1991, trú thị trấn Tân Sơn, huyện Ninh Sơn, tỉnh Ninh Thuận) để điều tra về hành vi trộm cắp tài sản.
Từ đầu năm 2024 đến nay, trên địa bàn tỉnh liên tục xảy ra các vụ phá hoại vườn sầu riêng của người dân. Tình trạng này không chỉ gây thiệt hại nặng nề về kinh tế mà còn tạo ra tâm lý lo lắng, bất an cho người trồng sầu riêng khi bước vào vụ thu hoạch.
Đội mũ bảo hiểm là quy định bắt buộc đối với người tham gia giao thông bằng xe mô tô, xe máy, xe máy điện, xe đạp điện. Song hiện nay tình trạng người dân khi tham gia giao thông không đội mũ bảo hiểm vẫn diễn ra khá phổ biến.
Công an TP. Buôn Ma Thuột vừa bắt giữ đối tượng Trần Minh Đông (SN 1994, trú phường Tân Thành, TP. Buôn Ma Thuột) để mở rộng điều tra, xử lý về hành vi tàng trữ trái phép chất ma tuý và trộm cắp tài sản.
Công an TP. Buôn Ma Thuột cho biết, 6 tháng đầu năm 2024, trên địa bàn thành phố ghi nhận 176 vụ, 286 đối tượng liên quan đến tội phạm xâm phạm về trật tự xã hội.
Trong hai ngày Quốc tang 25 và 26/7, các cơ quan, tổ chức trên địa bàn tỉnh treo cờ rủ tưởng nhớ Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng. Các tầng lớp nhân dân đã bày tỏ niềm thương tiếc, lòng kính trọng người lãnh đạo đặc biệt xuất sắc của Đảng, suốt cuộc đời vì nước vì dân; cũng như chăm chú theo dõi lễ viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng qua sóng phát thanh, truyền hình...
Ngay khi về địa bàn, thanh niên tình nguyện đã tích cực tham gia làm đường điện thắp sáng, sửa chữa điện cho hộ nghèo; làm đường hoa khu dân cư, phát quang, dọn dẹp vệ sinh các tuyến đường; tổ chức ôn tập hè và tổ chức sân chơi cho thiếu nhi...
Thấm nhuần đạo lý “Uống nước nhớ nguồn”, những năm qua Đảng bộ, chính quyền và nhân dân các dân tộc tỉnh Đắk Lắk luôn dành sự quan tâm đặc biệt, triển khai nhiều hoạt động chăm lo cho Mẹ Việt Nam Anh hùng, các thương binh, bệnh binh, gia đình liệt sĩ, người có công với cách mạng.