Ngày 24/7, Huyện ủy, HĐND, UBND, Ủy ban MTTQ Việt Nam huyện Krông Ana đã tổ chức các đoàn công tác đến thăm, tặng quà các Mẹ Việt Nam Anh hùng, gia đình chính sách và thương binh, bệnh binh tiêu biểu trên địa bàn huyện nhân kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh - Liệt sĩ (27/7/1947 – 27/7/2024).
Ngày 17/7, Văn phòng Điều phối nông thôn mới (NTM) tỉnh đã tổ chức kiểm tra kết quả thực hiện chương trình mục tiêu quốc gia xây dựng NTM 6 tháng năm 2024 tại huyện Krông Ana.
Hai tuyến đường ven hồ Ea Tun (xã Băng A Drênh, huyện Krông Ana) nằm trong định hướng quy hoạch xây dựng hệ thống hạ tầng kỹ thuật, các công trình đầu mối hạ tầng thuộc Đồ án điều chỉnh quy hoạch chung xây dựng xã Băng A Drênh giai đoạn 2021 - 2035 được UBND huyện Krông Ana phê duyệt hồi tháng 2/2024. Đây là một trong những công trình trọng điểm ở địa phương.
Đoàn công tác của Huyện ủy, UBND huyện Krông Ana do Bí thư Huyện ủy Krông Ana H Yâo Knul làm trưởng đoàn vừa tổ chức kiểm tra tình trạng ô nhiễm môi trường tại một số địa điểm trên địa bàn huyện.
Sáng 12/7, Huyện ủy Krông Ana tổ chức hội nghị đối thoại giữa Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch UBND huyện với 120 cán bộ, hội viên, đoàn viên thanh niên trên địa bàn huyện Krông Ana.
Ngày 10/7, Huyện ủy Krông Ana tổ chức Hội nghị Ban Chấp hành Đảng bộ huyện lần thứ 18 (mở rộng) để sơ kết, đánh giá tình hình thực hiện nhiệm vụ chính trị 6 tháng đầu năm, triển khai nhiệm vụ công tác trọng tâm trong 6 tháng cuối năm 2024.
Trong hai ngày Quốc tang 25 và 26/7, các cơ quan, tổ chức trên địa bàn tỉnh treo cờ rủ tưởng nhớ Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng. Các tầng lớp nhân dân đã bày tỏ niềm thương tiếc, lòng kính trọng người lãnh đạo đặc biệt xuất sắc của Đảng, suốt cuộc đời vì nước vì dân; cũng như chăm chú theo dõi lễ viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng qua sóng phát thanh, truyền hình...
Ngay khi về địa bàn, thanh niên tình nguyện đã tích cực tham gia làm đường điện thắp sáng, sửa chữa điện cho hộ nghèo; làm đường hoa khu dân cư, phát quang, dọn dẹp vệ sinh các tuyến đường; tổ chức ôn tập hè và tổ chức sân chơi cho thiếu nhi...
Thấm nhuần đạo lý “Uống nước nhớ nguồn”, những năm qua Đảng bộ, chính quyền và nhân dân các dân tộc tỉnh Đắk Lắk luôn dành sự quan tâm đặc biệt, triển khai nhiều hoạt động chăm lo cho Mẹ Việt Nam Anh hùng, các thương binh, bệnh binh, gia đình liệt sĩ, người có công với cách mạng.