Tháng ba, khi nắng vàng phủ khắp đất trời Tây Nguyên cũng là thời điểm các loài hoa cho mật ngon nhất, đặc biệt là hoa cà phê. Mật ong từ hoa cà phê ở Đắk Lắk là món quà quý giá của tinh hoa đất trời ban tặng cho vùng đất cao nguyên này.
Vào một ngày tháng ba, dạo mình trong Lâm viên Ea Kao, du khách như có thể hòa mình vào thiên nhiên với những con đường rợp bóng cây xanh, hay e ấp hàng thông mang dáng dấp Đà Lạt, cùng mặt nước xanh biếc in nền trời xanh…
Ẩn mình sau những đám rêu trong dòng suối chảy róc rách giữa đại ngàn là những con cá chắc thịt, thơm ngon. Đây là nguồn thực phẩm tự nhiên quý, được người dân Tây Nguyên chế biến nên nhiều món ăn hằng ngày hấp dẫn.
Vùng đất của sử thi, của những bài trường ca bất tận cùng tên tuổi những con người phảng phất như huyền thoại - Buôn Ma Thuột hiện lên trong tâm tưởng mọi người hơn một trăm năm qua gắn với nhiều khúc quanh lịch sử đáng nhớ
Xuân Nhâm Dần (2022) đã đến rất gần. Trong sự hân hoan của đất trời, của lòng người lại háo đón mùa xuân sang. Từ lâu, Tết cổ truyền của dân tộc đã trở thành một phần không thể thiếu trong văn hóa Việt.
Ngày 28/12, Sở Văn hóa, Thể thao và Du lịch tổ chức Lễ đón nhận Bằng xếp hạng Di tích cấp tỉnh đối với Di tích lịch sử “Trụ sở Ủy ban khởi nghĩa tỉnh Đắk Lắk 1945".
Nằm giữa hai sơn hệ trùng điệp là một dãy núi hùng vĩ: Chư Yang Sin - tên của dãy núi và cũng là tên một ngọn núi cao nhất ở phía nam cao nguyên, xấp xỉ 2.500 m.
Trong hai ngày Quốc tang 25 và 26/7, các cơ quan, tổ chức trên địa bàn tỉnh treo cờ rủ tưởng nhớ Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng. Các tầng lớp nhân dân đã bày tỏ niềm thương tiếc, lòng kính trọng người lãnh đạo đặc biệt xuất sắc của Đảng, suốt cuộc đời vì nước vì dân; cũng như chăm chú theo dõi lễ viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng qua sóng phát thanh, truyền hình...
Ngay khi về địa bàn, thanh niên tình nguyện đã tích cực tham gia làm đường điện thắp sáng, sửa chữa điện cho hộ nghèo; làm đường hoa khu dân cư, phát quang, dọn dẹp vệ sinh các tuyến đường; tổ chức ôn tập hè và tổ chức sân chơi cho thiếu nhi...
Thấm nhuần đạo lý “Uống nước nhớ nguồn”, những năm qua Đảng bộ, chính quyền và nhân dân các dân tộc tỉnh Đắk Lắk luôn dành sự quan tâm đặc biệt, triển khai nhiều hoạt động chăm lo cho Mẹ Việt Nam Anh hùng, các thương binh, bệnh binh, gia đình liệt sĩ, người có công với cách mạng.