Câu lạc bộ Bóng đá Lucifer gửi lời xin lỗi chân thành đến Ban tổ chức, tổ trọng tài điều hành trận đấu giữa Lucifer – Hiếu Hoa Đà Nẵng cùng tất cả cổ động viên bóng đá nước nhà.
Tối 16/7, tại Nhà thi đấu thể dục thể thao tỉnh (TP. Buôn Ma Thuột), Cục Thể dục thể thao phối hợp với Liên đoàn Bóng rổ Việt Nam, Sở Văn hóa, Thể thao và Du lịch tổ chức khai mạc Giải vô địch bóng rổ 5X5 U18 quốc gia.
Chỉ còn đúng một vòng đấu nữa, Giải bóng đá 7 người vô địch quốc gia Bia Saigon Cup 2024 khu vực miền Trung và Tây Nguyên sẽ khép lại. Tuy vậy đến thời điểm này, ngoài việc chưa xác định được ngôi vương thì còn có đến ba đội bóng là Lucifer FC, Xổ số kiến thiết Đắk Lắk và Hiếu Hoa Đà Nẵng vẫn đang chạy đua giành hai tấm vé vào chơi vòng chung kết toàn quốc…
Chiều 13/7, trên Sân vận động Buôn Ma Thuột đã diễn ra trận chung kết Giải bóng đá thiếu niên toàn quốc Yamaha Cup 2024 giữa Sông Lam Nghệ An và Câu lạc bộ bóng đá Hà Nội.
ộ môn Khiêu vũ thể thao được chia thành hai dạng: Khiêu vũ giao tiếp (Social Dance) dành cho mọi người, mọi lứa tuổi để giải trí và rèn luyện thể lực; thi đấu khiêu vũ (Dance sport) là môn thể thao có giải thi đấu theo thể thức luật lệ thống nhất.
Trong khuôn khổ lượt trận thứ 2, Vòng chung kết Giải bóng đá thiếu niên (U13) toàn quốc Yamaha Cup 2024, vào lúc 16 giờ 30 ngày 5/7, trên Sân vận động Buôn Ma Thuột, đội U13 Đắk Lắk đã gặp U13 Quảng Nam.
Giải bóng đá 7 người vô địch quốc gia Bia Saigon Cup 2024 - khu vực miền Trung và Tây Nguyên (ĐPL-S3) đã đi được hơn một nửa chặng đường và đã lộ diện những ứng cử viên sáng giá cho chức vô địch.
Trong hai ngày Quốc tang 25 và 26/7, các cơ quan, tổ chức trên địa bàn tỉnh treo cờ rủ tưởng nhớ Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng. Các tầng lớp nhân dân đã bày tỏ niềm thương tiếc, lòng kính trọng người lãnh đạo đặc biệt xuất sắc của Đảng, suốt cuộc đời vì nước vì dân; cũng như chăm chú theo dõi lễ viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng qua sóng phát thanh, truyền hình...
Ngay khi về địa bàn, thanh niên tình nguyện đã tích cực tham gia làm đường điện thắp sáng, sửa chữa điện cho hộ nghèo; làm đường hoa khu dân cư, phát quang, dọn dẹp vệ sinh các tuyến đường; tổ chức ôn tập hè và tổ chức sân chơi cho thiếu nhi...
Thấm nhuần đạo lý “Uống nước nhớ nguồn”, những năm qua Đảng bộ, chính quyền và nhân dân các dân tộc tỉnh Đắk Lắk luôn dành sự quan tâm đặc biệt, triển khai nhiều hoạt động chăm lo cho Mẹ Việt Nam Anh hùng, các thương binh, bệnh binh, gia đình liệt sĩ, người có công với cách mạng.