Đào tạo nghề cho lao động nông thôn luôn được cấp ủy, chính quyền huyện Krông Búk quan tâm nhằm tăng thu nhập, cải thiện cuộc sống cho người dân; qua đó, tạo “đòn bẩy” phát triển kinh tế - xã hội, giảm nghèo bền vững.
Hướng tới kỷ niệm 120 năm Ngày thành lập tỉnh Đắk Lắk (22/11/1904 - 22/11/2024), thời điểm này, các cơ quan, đơn vị, cán bộ, đảng viên và nhân dân huyện Krông Búk đang ra sức thi đua, triển khai những công trình, phần việc ý nghĩa.
Chiều 12/7, Huyện ủy Krông Búk phối hợp với các đơn vị tổ chức Giải bóng đá thiện nguyện giúp đỡ các hoàn cảnh khó khăn, gia đình chính sách trên địa bàn huyện
Công an huyện Krông Búk đã chủ động nắm, quản lý, giám sát chặt chẽ tình hình ở cơ sở, nhất là tăng cường kết nối giữa người dân với lực lượng công an trong công tác đảm bảo an ninh trật tự tại địa phương.
Đảng bộ huyện Krông Búk đã triển khai nhiều mô hình, cách làm sáng tạo, hiệu quả, góp phần tạo chuyển biến mạnh mẽ về ý thức tu dưỡng, rèn luyện và làm theo Bác trong cán bộ, đảng viên và các tầng lớp nhân dân.
Công an huyện Krông Búk vừa phối hợp với chính quyền địa phương tổ chức bàn giao 84 căn nhà Tình nghĩa tặng hộ nghèo, khó khăn về nhà ở trên địa bàn huyện.
Trong hai ngày Quốc tang 25 và 26/7, các cơ quan, tổ chức trên địa bàn tỉnh treo cờ rủ tưởng nhớ Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng. Các tầng lớp nhân dân đã bày tỏ niềm thương tiếc, lòng kính trọng người lãnh đạo đặc biệt xuất sắc của Đảng, suốt cuộc đời vì nước vì dân; cũng như chăm chú theo dõi lễ viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng qua sóng phát thanh, truyền hình...
Ngay khi về địa bàn, thanh niên tình nguyện đã tích cực tham gia làm đường điện thắp sáng, sửa chữa điện cho hộ nghèo; làm đường hoa khu dân cư, phát quang, dọn dẹp vệ sinh các tuyến đường; tổ chức ôn tập hè và tổ chức sân chơi cho thiếu nhi...
Thấm nhuần đạo lý “Uống nước nhớ nguồn”, những năm qua Đảng bộ, chính quyền và nhân dân các dân tộc tỉnh Đắk Lắk luôn dành sự quan tâm đặc biệt, triển khai nhiều hoạt động chăm lo cho Mẹ Việt Nam Anh hùng, các thương binh, bệnh binh, gia đình liệt sĩ, người có công với cách mạng.