Sáng 26/7, lãnh đạo Huyện ủy, HĐND, UBND, Ủy ban MTTQ Việt Nam huyện Krông Năng cùng các cơ quan, ban, ngành, lực lượng vũ trang huyện đã đặt vòng hoa, dâng hương viếng các Anh hùng liệt sĩ.
Đoàn công tác của Tỉnh ủy, HĐND, UBND, Ủy ban MTTQ Việt Nam do đồng chí Y Giang Gry Niê Knơng, Chủ tịch Ủy ban MTTQ Việt Nam tỉnh làm trưởng đoàn đã đến thăm, tặng quà gia đình thương binh trên địa bàn huyện Krông Năng.
Sáng 12/7, UBND huyện Krông Năng tổ chức tập huấn công tác tiếp công dân, xử lý đơn thư, giải quyết khiếu nại, tố cáo; việc thực hiện kê khai, xác minh tài sản thu nhập và phòng, chống tham nhũng, tiêu cực năm 2024.
Ngày 10/7, Tổ kết nghĩa số 11, Huyện ủy Krông Năng tổ chức hoạt động hỗ trợ người nghèo phát triển kinh tế ở đơn vị kết nghĩa là buôn Ur, thị trấn Krông Năng.
Cả hệ thống chính trị huyện Krông Năng tiếp tục nỗ lực thực hiện hoàn thành nhiệm vụ phát triển kinh tế - xã hội, bảo đảm quốc phòng - an ninh năm 2024
Trong hai ngày Quốc tang 25 và 26/7, các cơ quan, tổ chức trên địa bàn tỉnh treo cờ rủ tưởng nhớ Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng. Các tầng lớp nhân dân đã bày tỏ niềm thương tiếc, lòng kính trọng người lãnh đạo đặc biệt xuất sắc của Đảng, suốt cuộc đời vì nước vì dân; cũng như chăm chú theo dõi lễ viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng qua sóng phát thanh, truyền hình...
Ngay khi về địa bàn, thanh niên tình nguyện đã tích cực tham gia làm đường điện thắp sáng, sửa chữa điện cho hộ nghèo; làm đường hoa khu dân cư, phát quang, dọn dẹp vệ sinh các tuyến đường; tổ chức ôn tập hè và tổ chức sân chơi cho thiếu nhi...
Thấm nhuần đạo lý “Uống nước nhớ nguồn”, những năm qua Đảng bộ, chính quyền và nhân dân các dân tộc tỉnh Đắk Lắk luôn dành sự quan tâm đặc biệt, triển khai nhiều hoạt động chăm lo cho Mẹ Việt Nam Anh hùng, các thương binh, bệnh binh, gia đình liệt sĩ, người có công với cách mạng.