Để tăng cơ hội tiếp cận việc làm cho người lao động địa phương, các cơ quan chức năng trên địa bàn huyện Cư M’gar đã tổ chức nhiều hoạt động tư vấn, giới thiệu việc làm.
Huyện Cư M'gar đã và đang thực hiện đồng bộ các biện pháp để tuyên truyền, tư vấn, hỗ trợ người lao động trên địa bàn tiếp cận nguồn vốn vay ưu đãi để có cơ hội xuất khẩu lao động.
Ủy ban Mặt trận Tổ quốc Việt Nam huyện Cư M'gar và các tổ chức thành viên đã tích cực mở rộng, tập hợp các giai tầng trong xã hội, các dân tộc, tôn giáo phát huy tinh thần yêu nước, đoàn kết góp phần xây dựng huyện phát triển.
Tròn hai mươi năm trước, tại buôn Ea Mấp (thị trấn Ea Pốk, huyện Cư M’gar) đã diễn ra một buổi lễ đặc biệt – đó là Lễ kết nghĩa giữa Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy và Công ty Cổ phần Văn hóa Đắk Lắk với toàn thể người dân trong buôn.
Đào tạo nghề cho lao động ở huyện Cư M'gar được thực hiện trên cơ sở khảo sát nhu cầu học nghề của lao động gắn với các công việc họ đang làm để mở lớp dạy nghề, hướng đến mục tiêu tạo việc làm phù hợp
Huyện Cư M’gar tập trung rà soát, đánh giá việc thực hiện các chỉ tiêu, kế hoạch đã đề ra để kịp thời khắc phục khó khăn, có các giải pháp nhằm hoàn thành nhiệm vụ năm 2024
Trong hai ngày Quốc tang 25 và 26/7, các cơ quan, tổ chức trên địa bàn tỉnh treo cờ rủ tưởng nhớ Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng. Các tầng lớp nhân dân đã bày tỏ niềm thương tiếc, lòng kính trọng người lãnh đạo đặc biệt xuất sắc của Đảng, suốt cuộc đời vì nước vì dân; cũng như chăm chú theo dõi lễ viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng qua sóng phát thanh, truyền hình...
Ngay khi về địa bàn, thanh niên tình nguyện đã tích cực tham gia làm đường điện thắp sáng, sửa chữa điện cho hộ nghèo; làm đường hoa khu dân cư, phát quang, dọn dẹp vệ sinh các tuyến đường; tổ chức ôn tập hè và tổ chức sân chơi cho thiếu nhi...
Thấm nhuần đạo lý “Uống nước nhớ nguồn”, những năm qua Đảng bộ, chính quyền và nhân dân các dân tộc tỉnh Đắk Lắk luôn dành sự quan tâm đặc biệt, triển khai nhiều hoạt động chăm lo cho Mẹ Việt Nam Anh hùng, các thương binh, bệnh binh, gia đình liệt sĩ, người có công với cách mạng.