Phòng Cảnh sát Cơ động trao 400 phần quà người khó khăn
08:54, 13/04/2020
Phòng Cảnh sát Cơ động (Công an tỉnh) phối hợp với Công ty Ô tô Phúc Dương (TP. Buôn Ma Thuột) vừa trao 400 suất quà đến tay những người có hoàn cảnh khó khăn như: người vô gia cư mất việc làm; người già neo đơn; người tàn tật; người bán vé số… trên địa bàn TP. Buôn Ma Thuột.
Mỗi phần quà trị giá 250 nghìn đồng/suất, gồm: mì tôm, gạo, nhu yếu phẩm…, tổng kinh phí thực hiện hoạt động hơn 100 triệu đồng.
![]() |
Đại diện Phòng Cảnh sát Cơ động (Công an tỉnh) và các mạnh thường quân trao quà cho người dân có hoàn cảnh khó khăn ở phường Tân Lợi (TP. Buôn Ma Thuột). |
Trước đó, Đoàn cơ sở Phòng Cảnh sát Cơ động còn phối hợp với UBND xã Hòa Phú tổ chức phun thuốc diệt khuẩn tại các trường tiểu học; đồng thời lồng ghép tuyên truyền về phòng, chống dịch Covid-19 cho người dân trên địa bàn xã.
Hoàng Ân
Ý kiến bạn đọc