150 học sinh tham gia trải nghiệm kỹ năng sống
Ngày 17/4, Nhà văn hóa Thanh thiếu nhi tỉnh phối hợp với các đơn vị tổ chức Chương trình kỹ năng sống “Hành trình về địa chỉ đỏ - Đi để trưởng thành”.
Tham gia Chương trình có hơn 150 em học sinh đến từ Trường Tiểu học Bế Văn Đàn, xã Ea Kênh (huyện Krông Pắc).
![]() |
Các em học sinh chụp hình lưu niệm tại Di tích quốc gia đặc biệt Nhà đày Buôn Ma Thuột |
Tại chương trình, các em học sinh được tìm hiểu về Di tích quốc gia đặc biệt Nhà đày Buôn Ma Thuột; tham quan và nghe những câu chuyện xúc động của các chiến sĩ cộng sản bị giam cầm tại các dãy nhà lao, xà lim; chứng kiến chế độ hà khắc, tàn bạo của Nhà đày Buôn Ma Thuột đối với tù chính trị…
![]() |
Các em học sinh nghe giới thiệu về Di tích quốc gia đặc biệt Nhà đày Buôn Ma Thuột. |
Các em cũng được tham gia các hoạt động vui chơi khác như đua thuyền vượt cạn, cõng bạn vượt suối, lướt thảm trên nước, xem phim thiếu nhi…
![]() |
Các em học sinh tham gia trò chơi lướt thảm trên nước. |
Qua chương trình, các em học sinh có thêm những trải nghiệm thiết thực, bổ ích về hoạt động nhóm; tăng sự hiểu biết về Di tích quốc gia đặc biệt Nhà đày Buôn Ma Thuột; góp phần tuyên truyền, giáo dục truyền thống yêu nước, lòng tự hào dân tộc…
Thanh Hường
Ý kiến bạn đọc